พัทลุง เอฟซี - Phatthalung F.C.
20-07-2019, 10:59:05 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: โค้ชเณร ชี้บุกพ่ายหมอผีไม่เสียหาย ยกหมอผีแข็งแกร่งจริง  (อ่าน 856 ครั้ง)
nb phattalung
อีแอ่นทยานฟ้า

« เมื่อ: 05-04-2016, 17:15:18 »

วัชรินทร์ สุวรรณวงค์ เฮดโค้ชพัทลุง เอฟซี เผยเกมบุกแพ้ คาเด็นซ่า สตูล ยูไนเต็ด ไม่ส่งผลเสียหายต่อทีม พร้อมยกทัพหมอผี แข็งแกร่งจริง

ควันหลงหลังเกมดิวิชั่น 2 โซนใต้ "อีแอ่นเหิรฟ้า" พัทลุง เอฟซี บุกไปพลาดท่าพ่าย "หมอผี" คาเด็นซ่า สตูล ยูไนเต็ด 0 ประตูต่อ 2 พลาดโอกาสเก็บแต้มกลับบ้านไปอย่างน่าเสียดาย เมื่อเย็นวันอาทิตย์ที่ 3 เมษายน 2559

ล่าสุด "โค้ชเณร" เฮดโค้ชพัทลุง เอฟซี ได้ออกมาให้สัมภาษณ์ผ่านทีมงาน Supersub Thailand หลังเกมนัดนี้ว่า "ก่อนอื่นผมเองต้องขอยอมรับว่า เจ้าบ้าน คาเด็นซ่า สตูล ยูไนเต็ด เป็นทีมที่แข็งแกร่ง ไม่ว่าจะเรื่องรูปแบบการเล่น รวมไปถึงกองเชียร์ที่เป็นผู้เล่นคนที่ 12 ส่วนทีมเราเสมอมาหนึ่งนัด และชนะมาหนึ่งนัดในบ้าน ซึ่งนัดนี้ทีมเราแพ้ผมถือว่า ยังไม่เสียหาย หรือมีผลกระทบอะไรต่อทีมเรา ซึ่งหลังจากเกมนัดนี้ผมและทีมงาน จะนำจุดบกพร่องของทีม นำกลับไปแก้ไขต่อไป เพราะเกมนัดต่อไปเราจะต้องเจอกับ หาดใหญ่ เอฟซี ครับ"

โค้ชเณร กล่าวต่อไปว่า "รูปเกมนัดนี้ผมต้องยอมรับ ทางฝั่งเจ้าบ้านเป็นทีมที่แข็งแกร่ง เขามีการพาสซิ่ง และบีบให้เราเล่นยาก บวกกับการเล่นบอลเท้าสู่เท้าทีมเขาทำได้มาก ซึ่งมันทำให้ทีมเราคอนโทรลเกมยากมาก แต่ทว่าผมก็ถือว่า ลูกทีมของผมทุกคน ทำหน้าที่ของตัวเองได้เป็นอย่างดีแล้วครับ"

สำหรับโปแกรมนัดต่อไปของ "อีแอ่นเหิรฟ้า" พัทลุง เอฟซี จะเปิดบ้านต้อนรับทีมฟอร์มฮอต "เดอะเรดอีเกิ้ล" หาดใหญ่ เอฟซี ในวันอาทิตย์ที่ 24 เม.ย. 2559 ณ สนามกีฬา อบจ.พัทลุง ในเวลา 18.00 น.

ขอบคุณภาพจาก Katoon Oreang
http://www.supersubthailand.com/news/11114-7/index.html

* 275f5f60e3b84062486ebda8600901c8[1] (Mobile).jpg (67.83 KB, 473x320 - ดู 165 ครั้ง.)
jatupon
อีแอ่นเข้าฝูง
*

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #1 เมื่อ: 11-06-2016, 17:39:23 »

ขอบคุณครับ สำหรับข่าวของทีม
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์